Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trục trặc và cách giải quyết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết
Message Icon Chủ đề: Bù Vận chuyển âm Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Tác giả Nội dung
Nguyễn Vinh
Guest
Guest

Trích dẫn Nguyễn Vinh Replybullet Chủ đề: Bù Vận chuyển âm
    Ngày gửi: 26 Aug 2013 lúc 2:27pm
Mình có vấn đề này muốn hỏi :
Mình có vật tư xây dựng là đá 1x2. Mình có báo giá tại Huyện, nhưng từ mỏ đá về huyện là 32 km, mà công trình của mình cách mỏ đá là 10km. Vì mình ko muốn điều tra ( hoặc ko có thời gian để điều tra giá tại mỏ đá), nên mình lấy luôn giá tại Huyện. Do đó nếu muốn tính giá tại mỏ đá mình sẽ trừ đi 32 km vận chuyển từ mỏ đá về Huyện. Và tính vận chuyển từ mỏ đá đến chân công trình là 10 km. Vậy khi mình nhập vào G8 chỉ có một vật tư và quãng đường tra cước trong G8 là nó sẽ lấy tổng quảng đường 22km để tra cước, như vậy là sai cách tính cước vận chuyển. Mong diễn đàn chỉ giáo thêm để mình tính đúng với cước vận chuyển.
Để tính đúng nó sẽ là : 32 km vận chuyển âm và tra cước ứng với 31km-40km. và 10 km vận chuyển ứng với tra cước 10km.
IP IP Logged
admin
Admin Group
Admin Group
Ảnh đại diện
Admin

Gia nhập: 01 Jan 2006
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn admin Replybullet Ngày gửi: 26 Aug 2013 lúc 11:52pm

Khi tra cước v/c ô tô bạn phải tra theo tổng cự ly ứng với từng loại đường để ra được giá cước tương ứng với loại đường đó. Điều này đã được quy định tại Cước v/c số 89/2000 của Ban vật giá Chính phủ.
Sau này các tỉnh ban hành cước cho tỉnh mình thì cũng hướng dẫn áp dụng theo nguyên tắc trên.

Ví dụ :

Bạn vận chuyển Đá 2x4 trên 2 cung đường :
         + Cung 1 : 7 km, đường loại 3
         + Cung 2 : 13 km, đường loại 5
Thì bạn phải lấy Tổng cự ly là 7 km + 13 km = 20 km để tra với đường loại 3 và đường loại 5 sẽ ra được giá tương ứng của mỗi cung đường. Cụ thể :

+ Lấy 20 km tra với đường loại 3 ra đước giá cước : GC1.  Tiền v/c cung đường 1 là : 7 x GC1 = T1
         + Lấy 20 km tra với đường loại 5 ra đước giá cước : GC2.  Tiền v/c cung đường 2 là : 13 x GC2 = T2
            Đơn giá Cước v/c toàn chặng là : Tỷ trọng đá 2x4   x  ( T1 + T2 )     ( đồng / 1m3 đá 2x4)

Dự toán G8
Tel: (024) 22. 195. 191 - (024) 22. 404. 739
Mobile: 0983. 389. 199
IP IP Logged

Quick Reply
Tên:

Nội dung:
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Xem trang in Xem trang in

Chuyển nhanh đến
Bạn có thể tạo đề tài mới
Bạn có thể trả lời bài viết
Bạn không thể xoá bài viết bạn đã gưi
Bạn không thể sửa bài viết bạn đã gửi
Bạn không thể tạo bình chọn
Bạn không thể bình chọn

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.