Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trục trặc và cách giải quyết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết
Message Icon Chủ đề: Hệ số nhân công tỉnh Lạng Sơn Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Tác giả Nội dung
[Q]_Hades
Newbie
Newbie
Ảnh đại diện

Gia nhập: 19 Oct 2013
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn [Q]_Hades Replybullet Chủ đề: Hệ số nhân công tỉnh Lạng Sơn
    Ngày gửi: 19 Oct 2013 lúc 11:42am
Em mới dùng dutoanG8, các bak cho em hỏi một vài vấn đề này với:
- Có cách nào chuyển toàn bộ Nhân công từ nhóm I sang nhóm II ko?
- Hệ số nhân công và hệ số máy cho tỉnh Lạng Sơn cần nhập vào là bao nhiêu? (e đang sử dụng đơn giá 2013 của Lạng Sơn với mức lương tối thiểu là 1.550.000)
Mong các bak giúp đỡ

Sửa bởi [Q]_Hades - 19 Oct 2013 lúc 11:47am
IP IP Logged
thienly_88
Senior Member
Senior Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Apr 2010
Trích dẫn thienly_88 Replybullet Ngày gửi: 19 Oct 2013 lúc 1:48pm
Originally posted by [Q

_Hades]Em mới dùng dutoanG8, các bak cho em hỏi một vài vấn đề này với:
1.Có cách nào chuyển toàn bộ Nhân công từ nhóm I sang nhóm II ko?
-2.Hệ số nhân công và hệ số máy cho tỉnh Lạng Sơn cần nhập vào là bao nhiêu? (e đang sử dụng đơn giá 2013 của Lạng Sơn với mức lương tối thiểu là 1.550.000)
Mong các bak giúp đỡ

Chào bạn!
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn như sau:
1. để chuyển đổi từ nhân công nhóm 1 sang nhóm 2 bạn vào menu đơn giá/ tính đơn giá nhân công, máy thi công nó sẽ hiển thị lên 1 bảng bạn để ý ở sheet "đầu vào" bạn điều chỉnh mức lương tối thiểu chung, mức lương tối thiểu vùng sau đó chuyển sang sheet " nhân công A1.8" bạn nhìn xuống dưới có nút  " cập nhật giá NC" bạn nhấn vào nút đó nó sẽ hiển thị ra 1 bảng bạn tích chọn xuống nhân công nhóm 2 và nhấn chấp nhận là được.
2. - Về hệ số nhân công thì bạn lấy mức lương tại thời điểm bao giờ chia cho mức lương tại thời điểm ban hành quyển sách được bao nhiêu là phần bù hệ số nhân công
- Về hệ số máy thì có tỉnh ban hành có tỉnh không cái đó thì bạn phải hỏi trên tỉnh bạn. còn nếu tỉnh bạn không ban hành thì bạn tính theo thông tư 06/2010 là được.

Sửa bởi thienly_88 - 19 Oct 2013 lúc 1:52pm
Thiên Lý
Mobi : 0976.137.628
Email : thienly029@gmail.com
Yahoo: congchuaxuhoa_029
IP IP Logged
[Q]_Hades
Newbie
Newbie
Ảnh đại diện

Gia nhập: 19 Oct 2013
Trích dẫn [Q]_Hades Replybullet Ngày gửi: 19 Oct 2013 lúc 2:48pm
Cám ơn bak đã giúp đỡ
Em vẫn chưa rõ lắm về hệ số nhân công và hệ số ca máy, search mạng thì ko thấy có thông tư nào hướng dẫn về điều chỉnh hệ số NC và M cho tỉnh Lạng sơn. Bình thường khi nhập e thấy các bak dùng 1,44 vvà 1,14...liệu với Lạng Sơn có dùng được ko. E hơi gà mong các bak thông cảm

Sửa bởi [Q]_Hades - 19 Oct 2013 lúc 2:52pm
IP IP Logged
thienly_88
Senior Member
Senior Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Apr 2010
Trích dẫn thienly_88 Replybullet Ngày gửi: 19 Oct 2013 lúc 6:33pm
Originally posted by [Q

_Hades] Cám ơn bak đã giúp đỡ
Em vẫn chưa rõ lắm về hệ số nhân công và hệ số ca máy, search mạng thì ko thấy có thông tư nào hướng dẫn về điều chỉnh hệ số NC và M cho tỉnh Lạng sơn. Bình thường khi nhập e thấy các bak dùng 1,44 vvà 1,14...liệu với Lạng Sơn có dùng được ko. E hơi gà mong các bak thông cảm

chào bạn!
Hệ số nhân công và máy ở phần mền để là 1,44 và 1,14 là hệ số phần mền để mặc định thôi.còn bạn làm ở tỉnh nào thì bạn phải điều chỉnh cho phù hợp ở tỉnh đó. giả sử như Hà Nội mức lương theo nghị định 103 là 2.350.000 mà đơn giá Hà Nội 5481 tại thời điểm ban hành là 2.000.000 thì cách tính nhân công là bạn lấy 2.350.000 / 2.000.000 = 1,175 đấy là bù nhân công. Còn máy thi công thì thường tính theo thông tư 06/2010 ( bạn có thể tìm trên mạng để tìm hiểu thông tu này). Nếu bạn muốn biết cụ thể hơn thì bạn có thể gọi cho mình theo số 0976.137.628 mình sẽ tư vấn giúp bạn!
Thiên Lý
Mobi : 0976.137.628
Email : thienly029@gmail.com
Yahoo: congchuaxuhoa_029
IP IP Logged
timehpvn
Newbie
Newbie
Ảnh đại diện

Gia nhập: 17 Oct 2013
Trích dẫn timehpvn Replybullet Ngày gửi: 25 Oct 2013 lúc 9:40pm
- Đơn giá xây dựng tỉnh Lạng Sơn theo QĐ số 121/QĐ-UBND ngày 25/01/2013 áp dụng mức lương tối thiểu vùng (1.550.000 vnđ) và hệ số phụ cấp khu vực (20%) của tp. Lạng Sơn (vùng III).

Các địa bàn thuộc vùng IV sẽ áp dụng mức lương tối thiểu vùng là 1.400.000 vnđ và hệ số phụ cấp khu vực lần lượt là 20% đối với vùng 3 và vùng 4A; 30% đối với vùng 4B; 40% đối với vùng 4C; 50% đối với vùng 4D và 70% đối với vùng 4E.
-theo QĐ số 121/QĐ-UBND ngày 25/01/2013 của UBND tỉnh Lạng Sơn có hướng dẫn chi tiết các điều chỉnh giá nhân công bằng các hệ số ban lên mạng mà tìm đọc
- Ở lạng Sơn nếu không phải khu vực thành phố thì chú ý thêm phụ cấp khu vực và một số vật liệu có xây dựng thêm cước vận chuyển

Sửa bởi timehpvn - 25 Oct 2013 lúc 9:43pm
Matrix
IP IP Logged

Quick Reply
Tên:

Nội dung:
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Xem trang in Xem trang in

Chuyển nhanh đến
Bạn có thể tạo đề tài mới
Bạn có thể trả lời bài viết
Bạn không thể xoá bài viết bạn đã gưi
Bạn không thể sửa bài viết bạn đã gửi
Bạn không thể tạo bình chọn
Bạn không thể bình chọn

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.031 giây.