Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trục trặc và cách giải quyết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết
Message Icon Chủ đề: Cách tính cước vận chuyển Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
<< Trước Trang  of 4 Tiếp >>
Tác giả Nội dung
linhctn
Newbie
Newbie

Gia nhập: 07 Oct 2011
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn linhctn Replybullet Ngày gửi: 12 May 2012 lúc 10:17pm
[/QUOTE] Mục 2.4 của quết định 19/2011/QĐ- UBND ngày 11 tháng 10 năm 2011 của Lạng Sơn có viết :
"4. Cước vận chuyển hàng hóa bằng ô tô theo Quy định trên đã bao gồm thuế giá trị gia tăng (VAT)."
Như vậy tất cả các giá trị bên dưới đều đã có VAT đấy chứ. Nếu ko thì họ đã phải có chú thích chưa bao gồm thuế.
[/QUOTE]

Rất cảm ơn Haihoa_pro
Đó là điều mà mình cũng muốn hỏi tất cả các mem cũng như muốn hỏi các quyết định của các tỉnh khác họ tính sao. Bởi vì như mình đã nói ở trên: ở chỗ mình cũng chưa trao đổi sâu với ai về phần này. và cách tính thì mình thấy họ ko trừ VAT ở cái cộng thêm nay.

Rất mong được góp ý.
IP IP Logged
a.tuan
Guest
Guest

Trích dẫn a.tuan Replybullet Ngày gửi: 26 Jun 2012 lúc 8:30am
Nhờ các anh tính giúp cước vận chuyển cho cấu kiện bê tông đúc sẵn với cự ly vận chuyển lớn ?
IP IP Logged
dxddb47
Newbie
Newbie

Gia nhập: 03 Jul 2012
Trích dẫn dxddb47 Replybullet Ngày gửi: 03 Jul 2012 lúc 8:54pm
có 1 vấn đề tôi muốn hỏi bạn trả lời dùm.Bây giò,tổng số km đường và km từng loại đường đều có, nhưng giá vật liệu thông báo đã bao gồm 5km vận chuyển tới chân công trình cần đc trừ đi thì làm thế nào
DB
IP IP Logged
trungdalat
Newbie
Newbie

Gia nhập: 15 Mar 2009
Trích dẫn trungdalat Replybullet Ngày gửi: 11 Jul 2012 lúc 3:26pm
Bạn tra đơn giá các loại đường trên tổng cự ly VC thực tế, ra đơn giá tổng hợp sau đó nhân với cự ly thực bù (-5km)
IP IP Logged
linhctn
Newbie
Newbie

Trích dẫn linhctn Replybullet Ngày gửi: 12 Jul 2012 lúc 2:39pm
Originally posted by dxddb47

có 1 vấn đề tôi muốn hỏi bạn trả lời dùm.Bây giò,tổng số km đường và km từng loại đường đều có, nhưng giá vật liệu thông báo đã bao gồm 5km vận chuyển tới chân công trình cần đc trừ đi thì làm thế nào

Xem 5km đầu từ nhà máy đến công trình nằm trong loại đường nào thì lấy loại đường đó trừ 5km. Nếu loại đường khởi điểm đó <5km thì lại lấy loại đường của đoạn 2 trừ đi số km còn lại của loại đường trước đã tính. Cón nếu từ nhà máy đến công trình mà <5km thì hiển nhiên ko có cước vận chuyển cho trường hợp này.

IP IP Logged
dxddb47
Newbie
Newbie

Trích dẫn dxddb47 Replybullet Ngày gửi: 12 Jul 2012 lúc 3:41pm
cám ơn các bạn chỉ giúp, nhg bạn linhctn cho t hỏi nốt tí,vì dự toán nó tính cước của bậc hàng theo tổng số km đường vc,nếu mình trừ bớt đi như thế có bị ảnh hưởng j k??
DB
IP IP Logged
admin
Admin Group
Admin Group
Ảnh đại diện
Admin

Gia nhập: 01 Jan 2006
Trích dẫn admin Replybullet Ngày gửi: 13 Jul 2012 lúc 4:53pm

Bạn vào sheet Cước VC.
Sau đó nhìn trên thanh công cụ ( nằm dưới cùng màn hình ) có lựa chọn : " Trừ (km) "
Bạn chọn 5  ( mặc định là 7 ) để G8 trừ đi 5 km mà bạn muốn

OK ?

Dự toán G8
Tel: (024) 22. 195. 191 - (024) 22. 404. 739
Mobile: 0983. 389. 199
IP IP Logged
dxddb47
Newbie
Newbie

Trích dẫn dxddb47 Replybullet Ngày gửi: 14 Jul 2012 lúc 8:48pm
cám ơn adm chỉ giúp,nhưng sao tớ k thấy mục "Trừ (km)" đấy nhỉ,mà tớ định sửa bằng cách vào mục "sửa mẫu v/c" đc k.Bằng cách mình cộng thêm 5km vào tổng quãng đường v/c.
DB
IP IP Logged
phuongg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 21 Jun 2011
Trích dẫn phuongg8 Replybullet Ngày gửi: 15 Jul 2012 lúc 10:18am

cám ơn adm chỉ giúp,nhưng sao tớ k thấy mục "Trừ (km)" đấy nhỉ,mà tớ định sửa bằng cách vào mục "sửa mẫu v/c" đc k.Bằng cách mình cộng thêm 5km vào tổng quãng đường v/c.

Chào bạn. Nếu bạn sang sheet cước vận chuyển mà không thấy phần "Trừ km" thì có thể là phiên bản G8 của bạn đã lâu chưa cập nhật. Bạn mở phần mềm G8, vào menu Trợ giúp, chạy cập nhật dự toán G8. Chạy cập nhật xong thì bạn làm theo như adm chỉ là sẽ thấy thôi. Nếu vẫn chưa thấy thì bạn gọi lại cho mình, mình sẽ hỗ trợ giúp bạn.
Phương G8
(024) 22 195 191 or (024) 22 404 739
Email:dutoang8@yahoo.com
IP IP Logged
linhctn
Newbie
Newbie

Trích dẫn linhctn Replybullet Ngày gửi: 23 Jul 2012 lúc 5:47pm

cám ơn các bạn chỉ giúp, nhg bạn linhctn cho t hỏi nốt tí,vì dự toán nó tính cước của bậc hàng theo tổng số km đường vc,nếu mình trừ bớt đi như thế có bị ảnh hưởng j k??

Mình không rõ ý bạn lắm.
Nếu mình hiểu không lầm thì bạn đang phần vân về tổng cự ly để tra giá cước, chứ bậc hàng ở đây đâu có ảnh hưởng gì đến cự ly.

- Theo như văn bản của địa phương mình quy định thì có 1 dòng sau:
" Khoảng cách tính cước là khoảng cách thực tế vận chuyển có hàng"

Chúng ta phải hiểu rõ quan niệm về cước vận chuyển, và hơn nữa phải tìm hiểu kỹ văn bản quy định của tỉnh. Nếu văn bản nói rõ thì không vấn đề còn không nói rõ thì phải hiểu thực tế công việc đó để áp cho nó hợp lý.
Nếu văn bản không nõi rõ trường hợp trừ cước/quãng đường theo giá của nhà sản xuất thì mình phải tìm hiểu.
+ Giả dụ như giá vật liệu được tính trừ 5km đó, nhà sản xuất quy ra tiền để trừ trực tiếp vào giá VL tại xưởng (kho) hay là đã tính giá vật liệu chân công trình trừ đi 5km. Nếu giá là báo giá VL trừ 5km là hình thức báo giá chiết khấu mà nhà thầu tự vận chuyển thì lúc này giá hiện trường = giá VL (đã chiết khấu 5km) + giá cước VC (cước trên toàn tuyến)

Rất cảm ơn các bạn đã cho mình hiểu rõ 1 vấn đề!

Sửa bởi linhctn - 23 Jul 2012 lúc 5:51pm
IP IP Logged
<< Trước Trang  of 4 Tiếp >>
Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Xem trang in Xem trang in

Chuyển nhanh đến
Bạn có thể tạo đề tài mới
Bạn có thể trả lời bài viết
Bạn không thể xoá bài viết bạn đã gưi
Bạn không thể sửa bài viết bạn đã gửi
Bạn không thể tạo bình chọn
Bạn không thể bình chọn