Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trục trặc và cách giải quyết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết
Message Icon Chủ đề: Giá nhân công theo TT 01/2015 Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Tác giả Nội dung
baotuan9x
Newbie
Newbie

Gia nhập: 27 Jun 2015
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn baotuan9x Replybullet Chủ đề: Giá nhân công theo TT 01/2015
    Ngày gửi: 27 Jun 2015 lúc 10:35am
Mình làm theo hướng dẫn sửa nhân công theo thông tư 01, nhưng tại sao giá nhân công (ví dụ bậc 3) ở sheet giá tháng lại chỉ nhảy số ở cột giá tháng, còn cột giá gốc vẫn giữ nguyên là 134.917 theo đơn giá cũ.
và cho mình hỏi thêm "nguyên giá tham khảo trong mục điều chỉnh Nc là gì)

Sửa bởi baotuan9x - 27 Jun 2015 lúc 10:36am
IP IP Logged
duongg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 07 Dec 2011
Trích dẫn duongg8 Replybullet Ngày gửi: 29 Jun 2015 lúc 1:05pm
Originally posted by baotuan9x

Mình làm theo hướng dẫn sửa nhân công theo thông tư 01, nhưng tại sao giá nhân công (ví dụ bậc 3) ở sheet giá tháng lại chỉ nhảy số ở cột giá tháng, còn cột giá gốc vẫn giữ nguyên là 134.917 theo đơn giá cũ.
và cho mình hỏi thêm "nguyên giá tham khảo trong mục điều chỉnh Nc là gì)

Chào bạn !
1.Khi bạn tính bù nhân công theo Thông tư 01 năm 2015 BXD thì khi cập nhật Nhân công vào Sheet Giá tháng thì đương nhiên nó chỉ bù vào Cột giá tháng thôi. Vì như vậy nó mới có bù chênh lệch nhân công giữa Giá tháng và Giá gốc.
2. Về "nguyên giá tham khảo trong mục điều chỉnh Nc" thì không có bạn ạ. Mà theo Thông tư 06 năm 2010 của BXD chỉ ban hành Nguyên giá tham khảo cho Máy thi công thôi.
Bạn có thể liên lạc lại hoặc để lại số điện thoại để bên mình hỗ trợ thêm.

Nguyễn Đăng Dương
Mobile : 0978. 68.68.91 or 0912.55.07.85
Email:dangduongg8@gmail.com

Công ty Cổ phần công nghệ Hoàng Hà
Tel        : (04) 22. 195. 191              (04) 22. 404. 739
Fax       : (04) 22. 253. 359
Địa chỉ : Số 1906. Tòa nhà CT2 - Khu đô thị Văn Khê. Hà Đông. Hà Nội
Website :www.DutoanG8.com
IP IP Logged
quyetdats
Newbie
Newbie
Ảnh đại diện

Gia nhập: 13 Jul 2015
Trích dẫn quyetdats Replybullet Ngày gửi: 13 Jul 2015 lúc 2:16pm
Hệ số riêng của nhân công, máy có bắt buộc phải là 1,44 và 1,14 không. Tài liệu nào  vậy các mem
IP IP Logged
thienly_88
Senior Member
Senior Member
Ảnh đại diện

Gia nhập: 12 Apr 2010
Trích dẫn thienly_88 Replybullet Ngày gửi: 14 Jul 2015 lúc 9:01am
Originally posted by quyetdats

Hệ số riêng của nhân công, máy có bắt buộc phải là 1,44 và 1,14 không. Tài liệu nào  vậy các mem

Chào bạn,

- Hệ số điều chỉnh Nhân công, Ca máy không bắt buộc là 1,44 và 1,14. Hệ số này G8 chỉ để tạm thời theo quy định tại Vùng 4 trong Thông tư 05/2009/TT-BXD. Thông tư 05/2009 này là thông tư cuối cùng mà Bộ XD ban hành để điều chỉnh hệ số NC, Máy cho cả nước theo 4 vùng.
Sau này các tỉnh chủ động ban hành cho riêng tỉnh mình.
G8 ko biết được chính xác bạn làm ở vùng mấy (1,2,3 hay 4) của tỉnh nào nên để tạm theo hệ số này nhằm giúp người dùng hình dung các bước tính toán chi phí XD cho một công trình.
Do đó bạn cần chủ động chỉnh lại hai hệ số này theo quy định mới nhất của tỉnh mà bạn triển khai công trình.
Vào menu Công trình --> Hệ số chi phí xây lắp để chỉnh bạn nhé.

- Cách tính của hệ số riêng nhân công là bạn lấy mức lương tại thời điểm hiện tại chia cho mức lương gốc. Trong đó mức lương gốc bạn xem bằng cách di chuột đến và dừng lại ở mục "Đơn giá" trên thanh công cụ, phía dưới cùng màn hình, bạn sẽ thấy một dòng Tít gợi ý hiện ra nói về thông tin đơn giá mà bạn đang dùng như: Số ban hành, ngày tháng ban hành, mức lương tối thiểu chung và vùng v...v

- Còn hệ số máy thì bạn xem Tỉnh TP nơi bạn triển khai công trình có ban hành Quyết định điều chỉnh Hệ số máy không thì nhập vào.

- Nếu tỉnh không ban hành thì bạn sang sheet Giá tháng/ Tính giá nhân công, máy để tính lại đơn giá Nhân công theo Thông tư 01/2015/TT-BXD và đơn giá Ca máy theo Thông tư 06/2010/TT-BXD.
Bạn lưu ý là hiện nay hầu hết các công trình mới triển khai đều dùng phương pháp tính lại đơn giá Nhân công và Ca máy này, khả năng cao trong tương lai gần các tỉnh ko ban hành quyết định nói về hệ số điều chỉnh NC, Ca máy nữa.

Nếu chưa rõ phần nào, xin bạn vui lòng gọi vào số mobi của mình là Lý : 0976.137.628 nhé.

Mình cảm ơn!

Sửa bởi admin - 14 Jul 2015 lúc 9:55am
Thiên Lý
Mobi : 0976.137.628
Email : thienly029@gmail.com
Yahoo: congchuaxuhoa_029
IP IP Logged
Tantv2003
Newbie
Newbie

Gia nhập: 20 Jul 2015
Trích dẫn Tantv2003 Replybullet Ngày gửi: 20 Jul 2015 lúc 10:18am
Cách giải quyết việc điều chỉnh nhân công theo TT 01 của G8 hiện nay hơi phức tạp, người sử dụng thao tác nhiều, dễ nhầm lẫn. Tôi thấy G8 nên tích hợp tích năng : người sử dụng ( bản quyền) chỉ cần điền tỉnh , địa phương cần lập dự toán, tất sẽ ra hệ số giá nhân công luôn.
Còn việc cập nhật HS lương vùng ở cho mỗi địa phương, tôi nghĩ không khó đối với Cty Hoàng Hà ( G8).
Thuận lợi cho khách hàng nhất chính là sự thành  công của Công ty.
Trân trọng cảm ơn và kính chào !
IP IP Logged
admin
Admin Group
Admin Group
Ảnh đại diện
Admin

Gia nhập: 01 Jan 2006
Trích dẫn admin Replybullet Ngày gửi: 21 Jul 2015 lúc 10:43am
Originally posted by Tantv2003

Cách giải quyết việc điều chỉnh nhân công theo TT 01 của G8 hiện nay hơi phức tạp, người sử dụng thao tác nhiều, dễ nhầm lẫn. Tôi thấy G8 nên tích hợp tích năng : người sử dụng ( bản quyền) chỉ cần điền tỉnh , địa phương cần lập dự toán, tất sẽ ra hệ số giá nhân công luôn.Còn việc cập nhật HS lương vùng ở cho mỗi địa phương, tôi nghĩ không khó đối với Cty Hoàng Hà ( G8).Thuận lợi cho khách hàng nhất chính là sự thành  công của Công ty. Trân trọng cảm ơn và kính chào !

Cảm ơn bạn đã có ý kiến đóng góp !

Dự toán G8 sẽ triển khai theo hướng này. Chúng tôi sẽ cập nhật trong phiên bản tới.

Xin bạn vui lòng cung cấp thông tin về bạn gồm : Họ tên và Số điện thoại vào địa chỉ email : khoatnv@yahoo.com
Khi có bản cập nhật mới chúng tôi sẽ chủ động báo cho bạn qua email và điện thoại để bạn là người được cập nhật sớm nhất.

Cảm ơn bạn !

Sửa bởi admin - 21 Jul 2015 lúc 10:44am
Dự toán G8
Tel: (024) 22. 195. 191 - (024) 22. 404. 739
Mobile: 0983. 389. 199
IP IP Logged
admin
Admin Group
Admin Group
Ảnh đại diện
Admin

Gia nhập: 01 Jan 2006
Trích dẫn admin Replybullet Ngày gửi: 27 Jul 2015 lúc 4:45pm
Originally posted by Tantv2003

Cách giải quyết việc điều chỉnh nhân công theo TT 01 của G8 hiện nay hơi phức tạp, người sử dụng thao tác nhiều, dễ nhầm lẫn. Tôi thấy G8 nên tích hợp tích năng : người sử dụng ( bản quyền) chỉ cần điền tỉnh , địa phương cần lập dự toán, tất sẽ ra hệ số giá nhân công luôn.Còn việc cập nhật HS lương vùng ở cho mỗi địa phương, tôi nghĩ không khó đối với Cty Hoàng Hà ( G8).Thuận lợi cho khách hàng nhất chính là sự thành  công của Công ty. Trân trọng cảm ơn và kính chào !

Bạn cập nhật G8 nhé. Phiên bản mới này cho phép người dùng xác định được "Mức lương đầu vào" bằng cách chỉ cần khai báo Tỉnh và Huyện nơi công trình bạn đang triển khai. Trong đó "Tỉnh" thì gần như ko phải điền vì G8 đã biết và điền sẵn cho rồi.

Ví dụ :
Nếu bạn chọn tỉnh là Hải Phòng, huyện là Tiên Lãng thì G8 sẽ tra ngay ra mức lương đầu vào tương ứng với Vùng II là 2.150.000 (đ).
Dự toán G8
Tel: (024) 22. 195. 191 - (024) 22. 404. 739
Mobile: 0983. 389. 199
IP IP Logged

Quick Reply
Tên:

Nội dung:
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Xem trang in Xem trang in

Chuyển nhanh đến
Bạn có thể tạo đề tài mới
Bạn có thể trả lời bài viết
Bạn không thể xoá bài viết bạn đã gưi
Bạn không thể sửa bài viết bạn đã gửi
Bạn không thể tạo bình chọn
Bạn không thể bình chọn

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.063 giây.