Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trục trặc và cách giải quyết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết
Message Icon Chủ đề: Giải đáp dùm nhé Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Tác giả Nội dung
vietmien
Newbie
Newbie

Gia nhập: 11 Nov 2015
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn vietmien Replybullet Chủ đề: Giải đáp dùm nhé
    Ngày gửi: 11 Nov 2015 lúc 7:35pm
- trong hồ sơ mời thầu chỉ có 1 công tác nhưng thực tế thi công thì phải có 3 công tác nữa. Mình được biết cách lập đơn giá tổng hợp gom các công tác nhỏ thành thơn giá cho công tác trong hồ sơ mời thầu. nhưng sử dung G8 mình không biết lập thế nào. các a em chỉ giáo dùm
IP IP Logged
dangg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 04 Dec 2013
Trích dẫn dangg8 Replybullet Ngày gửi: 12 Nov 2015 lúc 9:59am
Chào bạn !

Trong nhiều trường hợp, khi mời thầu chủ đầu tư mời cả một cấu kiện hoàn chỉnh, ví dụ cả 5 đài móng thay vì mời thầu các công tác đơn lẻ trong đài móng như : Bê tông lót móng, Cốppha, thép, bê tông của đài móng.

Giải pháp đưa ra là Nhóm các công tác đó trong sheet (bảng) Công trình.
Một nhóm được hiểu là một tập hợp các công tác, nhóm được bắt đầu bằng mã ' * ' và kết thúc bằng mã ' T* '

Cách nhóm các công tác như sau :

+   Ở sheet ' Công trình ', để vào dòng cần bắt đầu của nhóm, ví dụ dòng 10 chẳng hạn.

+   Nhập mã ' * ' vào cột ' Mã số Đơn giá '. Nhập tên của nhóm ở cột "Tên công tác ...", ví dụ "Đài móng ĐM1". Nhập đơn vị tính ở cột "Đơn vị", ví dụ : cái. Nhập khối lượng của nhóm ở cột "Khối lượng", ví dụ : 5

+   Nhập tiếp các công tác trong nhóm ở dòng dưới, ví dụ từ dòng 11 trở đi.

+   Xuống dòng tiếp theo, Nhập mã ' T* ' vào cột ' Mã số Đơn giá '   hoặc nháy phải chuột, chọn menu ' Chèn tổng nhóm ( T* ) để báo kết thúc Nhóm hiện tại.

+   Sau đó nhập tiếp các công tác khác hoặc Nhóm khác ở dòng tiếp theo cho đến hết công trình.

+   Cuối cùng nhấn phím ' F5 ' để G8 duyệt lại toàn bộ công trình.

Khi tính Chiết tính, Dự thầu, để G8 hiểu tính theo các nhóm thì làm như sau :
+   Ở sheet Chiết tính, kích chọn mục ' Gộp nhóm ' (nằm trên thanh công cụ, phía dưới cùng màn hình).

+   Nhấn phím ' F5 ' để G8 tính lại hồ sơ thầu theo các Nhóm.

Chúc bạn thành công!

Nguyễn Đăng Dương
Mobile : 0978. 68.68.91 or 0912.55.07.85
Email:dangduongg8@gmail.com
IP IP Logged
tiến
Guest
Guest

Trích dẫn tiến Replybullet Ngày gửi: 15 Apr 2016 lúc 11:20am
khi mình áp đơn giá theo phần lắp đặt theo quyết định 798, thì có phải nhân thêm hệ số ở quyết định 3796 không bạn (đơn giá hà nội), công trình thực hiện tháng 12/2015.
IP IP Logged
dutoang8
Groupie
Groupie
Ảnh đại diện

Gia nhập: 04 Apr 2013
Trích dẫn dutoang8 Replybullet Ngày gửi: 15 Apr 2016 lúc 12:18pm
Originally posted by tiến

khi mình áp đơn giá theo phần lắp đặt theo quyết định 798, thì có phải nhân thêm hệ số ở quyết định 3796 không bạn (đơn giá hà nội), công trình thực hiện tháng 12/2015.

Chào bạn!

Ngày 31/12/2015 UBND TP Hà nội ban hành Quyết Định 7414/QĐ-UBND thay thế quyết định số 3796/QĐ-UBND ngay 16/7/2014 của UBND TP. Hà nội

Như vậy nếu công trình bạn làm sau thời điểm 31/12/2015 thì bạn áp dụng theo Quyết định 7414 còn trước ngày 31/12/2015 bạn áp dụng theo Quyết định 3796 nhé
Công ty Cp Công Nghệ Hoàng Hà
Phòng Kinh Doanh & Tư Vấn
Nguyễn Văn Chính
Mobi : 0974 036 958 And 0915 162 826
Email : CongchinhG8@Gmail.com
IP IP Logged
mascehuy
Newbie
Newbie

Gia nhập: 31 May 2009
Trích dẫn mascehuy Replybullet Ngày gửi: 21 Apr 2016 lúc 7:51am
Bác cho hỏi: nếu tính cước vận chuyển qua nhiều loại đường khác nhau thì nhập như thế nào? Vì em chỉ thấy có một cột loại đường và 1 cột cự ly tương ứng mà không có nhiều cột loại đường và cự ly tương ứng.
IP IP Logged
phuongg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 21 Jun 2011
Trích dẫn phuongg8 Replybullet Ngày gửi: 21 Apr 2016 lúc 8:10am
Originally posted by mascehuy

Bác cho hỏi: nếu tính cước vận chuyển qua nhiều loại đường khác nhau thì nhập như thế nào? Vì em chỉ thấy có một cột loại đường và 1 cột cự ly tương ứng mà không có nhiều cột loại đường và cự ly tương ứng.

Chào bạn.
Nếu bạn vận chuyển vật liệu trên nhiều cung đường thì bạn kích phải chuột, chọn chèn dòng để thêm dòng nhập thêm cự ly vận chuyển.
Nếu bạn cần hỗ trợ thêm vui lòng gọi lại theo số 0986.547.549 hoặc 04.22.195.191.
Phương G8
(024) 22 195 191 or (024) 22 404 739
Email:dutoang8@yahoo.com
IP IP Logged

Quick Reply
Tên:

Nội dung:
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Xem trang in Xem trang in

Chuyển nhanh đến
Bạn có thể tạo đề tài mới
Bạn có thể trả lời bài viết
Bạn không thể xoá bài viết bạn đã gưi
Bạn không thể sửa bài viết bạn đã gửi
Bạn không thể tạo bình chọn
Bạn không thể bình chọn

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.063 giây.