Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trục trặc và cách giải quyết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết
Message Icon Chủ đề: Ý kiến về cập nhật link nhân công ca máy Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Tác giả Nội dung
buithanhthu
Newbie
Newbie

Gia nhập: 26 Oct 2016
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn buithanhthu Replybullet Chủ đề: Ý kiến về cập nhật link nhân công ca máy
    Ngày gửi: 05 Nov 2016 lúc 9:46am
Mình đã cập nhật G8 mới nhất, thấy rất hay là đã có link cho nhân công và ca máy. Tuy nhiên có một điều hơi bất tiện là: khi dự toán đã xong, mình mang đi thẩm định, đơn vị thẩm định họ yêu cầu thay mã hoặc nhân công, máy khác, khi đó rất khó để tìm máy thay thế, do G8 chỉ lấy những máy đã có trong các đơn giá được lập. Lập file G8 mới thì không nói làm gì vì chỉ muốn sửa file của mình thôi vì còn liên quan đến nhiều vấn đề khác nữa.
Do vậy, mình muốn file nhân công, ca máy chỉ để ẩn các loại nhân công, ca máy không dùng đến thôi, chứ không xóa hẳn đi mà chỉ dùng các loại có trong lần lập đầu tiên như hiện nay.
Mong các bạn BQT nghiên cứu. Cảm ơn!

Sửa bởi buithanhthu - 05 Nov 2016 lúc 9:47am
IP IP Logged
phuongg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 21 Jun 2011
Trích dẫn phuongg8 Replybullet Ngày gửi: 07 Nov 2016 lúc 3:00pm
Chào bạn.
Để thay đổi mã chuẩn cho nhân công, ca máy bạn làm như sau:
-Với nhân công thì bạn kích phải chuột ở bên sheet " Giá tháng" chọn " Đổi nhóm nhân công" rồi chọn nhóm nhân công cần đổi và ấn chấp nhận là được.
- Với máy bạn kích phải chuột chọn "Thay mã chuẩn" rồi chọn đến máy bận cần ấn chọn là được.
Nếu bạn muốn xem file nhân công, ca mấy của tất cả các loại máy bạn có thể vào ổ C-> G8->Cấu hình tìm đến file excel " TinhNcMay1134_2015" .

Phương G8
(024) 22 195 191 or (024) 22 404 739
Email:dutoang8@yahoo.com
IP IP Logged
buithanhthu
Newbie
Newbie

Gia nhập: 26 Oct 2016
Trích dẫn buithanhthu Replybullet Ngày gửi: 09 Nov 2016 lúc 4:46pm
Mình hiểu ý bạn. Nhưng vấn đề là File TinhNcMay1134_2015 vẫn là file cũ, có cách trình bày không giống như Sheet Ca máy mà G8 mới Update.
Cái bạn chỉ mình thay giá máy, nhân công trên kia thì mình biết nhưng mình chỉ muốn sửa trên Fie Excel thôi chứ không làm trên G8 nữa. Lúc đó lại phải vào tìm File TinhNcMay1134_2015 và tìm mệt máy mình cần dùng rồi ẩn máy không dùng đến, rồi in ra 1 file ca máy khác không giống với cách trình bày của sheet ca máy xuất theo G8. Như vậy mình thấy không ổn.
Do vậy, mình mong có sheet Nhân công, Sheet Ca máy không bị xóa các nhân công, máy không dùng đến mà chỉ ẩn đi thôi. Ẩn thôi nhé, còn cách trình bày của cách tính ca máy ẩn và không ẩn phải đồng bộ với nhau. khi mình cẩn chỉ cần lôi ra là có luôn. Mong bạn xem lại.
IP IP Logged
admin
Admin Group
Admin Group
Ảnh đại diện
Admin

Gia nhập: 01 Jan 2006
Trích dẫn admin Replybullet Ngày gửi: 19 Nov 2016 lúc 9:13am
Originally posted by buithanhthu

Mình hiểu ý bạn. Nhưng vấn đề là File TinhNcMay1134_2015 vẫn là file cũ, có cách trình bày không giống như Sheet Ca máy mà G8 mới Update. Cái bạn chỉ mình thay giá máy, nhân công trên kia thì mình biết nhưng mình chỉ muốn sửa trên Fie Excel thôi chứ không làm trên G8 nữa. Lúc đó lại phải vào tìm File TinhNcMay1134_2015 và tìm mệt máy mình cần dùng rồi ẩn máy không dùng đến, rồi in ra 1 file ca máy khác không giống với cách trình bày của sheet ca máy xuất theo G8. Như vậy mình thấy không ổn. Do vậy, mình mong có sheet Nhân công, Sheet Ca máy không bị xóa các nhân công, máy không dùng đến mà chỉ ẩn đi thôi. Ẩn thôi nhé, còn cách trình bày của cách tính ca máy ẩn và không ẩn phải đồng bộ với nhau. khi mình cẩn chỉ cần lôi ra là có luôn. Mong bạn xem lại.

Chào bạn,

Dự toán G8 đã có phiên bản mới đáp ứng được yêu cầu trên của bạn rồi.
Bạn cần cập nhật lại G8 : Vào menu Trợ giúp --> Cập nhật Dự toán G8.

+   Tiếp theo bạn chạy lại G8.

+   Rồi vào menu "Đơn giá" --> "Bảng tính Nhân công, Ca máy (Đầy đủ).

+   Khi đó G8 sẽ mở file Excel chứa đầy đủ tất cả các loại Nhân công, các loại Máy mà Bộ XD đã công bố trong Thông tư 06/2010/TT-BXD cũ và Định mức 1134/2015 mới.
Cấu trúc bảng giống hệt các sheets Đầu vào, Nhân công, Máy trong phần mềm Dự toán G8.

+   Ngoài ra, file Excel này còn bổ sung thêm sheet "Đơn giá NC - Ca máy" để Tổng hợp các loại Nhân công, Máy và đơn giá tương ứng được link công thức từ các sheet Nhân công và Máy tương ứng nhằm giúp bạn chọn nhanh loại máy mà mình cần.

Sửa bởi admin - 19 Nov 2016 lúc 9:16am
Dự toán G8
Tel: (024) 22. 195. 191 - (024) 22. 404. 739
Mobile: 0983. 389. 199
IP IP Logged

Quick Reply
Tên:

Nội dung:
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Xem trang in Xem trang in

Chuyển nhanh đến
Bạn có thể tạo đề tài mới
Bạn có thể trả lời bài viết
Bạn không thể xoá bài viết bạn đã gưi
Bạn không thể sửa bài viết bạn đã gửi
Bạn không thể tạo bình chọn
Bạn không thể bình chọn

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.078 giây.