Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trục trặc và cách giải quyết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết
Message Icon Chủ đề: hỏi về các lập dự toán Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Tác giả Nội dung
thanhnd92
Newbie
Newbie

Gia nhập: 06 Jun 2018
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn thanhnd92 Replybullet Chủ đề: hỏi về các lập dự toán
    Ngày gửi: 08 Jun 2018 lúc 10:10am
Xin chào cả nhà!
Em có một số vấn đề thắc mắc nhờ các anh chị giải thích.
1. Trong g8 có các nào nhận biết được tên công tác có đúng theo mã định mức không hay đã bị sửa rồi hay không?
2. Khi vận dụng đơn giá. Ví dụ AK.31160 là gạch ceramic nhưng em muốn thay bằng gạch granit thì làm cách nào là chính xác. (em thấy một số a.c thêm a,b,c vào sau mã định mức)
3. Khi lấy công trình từ excel vào g8 có cách nào lấy đc tất cả bảng giá tháng, đầu vàom nhân công... không?

Sửa bởi thanhnd92 - 08 Jun 2018 lúc 10:17am
IP IP Logged
binhg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 21 Oct 2009
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn binhg8 Replybullet Ngày gửi: 08 Jun 2018 lúc 2:54pm
Chào bạn thanhnd92,
Xin được trả lời bạn như sau:
1. Trong g8 có các nào nhận biết được tên công tác có đúng theo mã định mức không hay đã bị sửa rồi hay không?
- Trong phần mềm có chức năng rất hay đó là Hiển thị tên gốc các công tác. Bạn vào menu Công trình góc trái trên cùng màn hình sau đó chọn chức năng Hiển thị tên gốc các công tác. Khi bạn chọn chức năng này ở cột E tương ứng với các công tác có 1 chấm đỏ hiển thị tên gốc của công tác đó.
2. Khi vận dụng đơn giá. Ví dụ AK.31160 là gạch ceramic nhưng em muốn thay bằng gạch granit thì làm cách nào là chính xác. (em thấy một số a.c thêm a,b,c vào sau mã định mức)
+ Khi vận dụng đơn giá để đánh dấu là công tác đang được vận dụng có thể thêm các ký hiệu A,B,C hoặc VD( vận dụng)đó là cách ký hiệu của từng người và ko có quy tắc chung.
+ Khi bạn muốn thay phần vật tư của công tác AK.31160 từ gạch ceramic nhưng em muốn thay bằng gạch granit. Bên sheet Công trình ấn F4 trên bàn phím sẽ hiện phần hao phí vật tư bên dưới khi đó bạn thay trực tiếp phần vật tư cần thay.
3. Khi lấy công trình từ excel vào g8 có cách nào lấy đc tất cả bảng giá tháng, đầu vàom nhân công... không?
- Sau khi lấy Công trình từ Excel vào phần mềm để lấy được phần giá tháng của vật tư bên giống như Excel
bạn sang sheet Giá tháng góc trái cuối cùng màn hình có phần lựa chọn Lấy giá từ Excel sau đó bạn chọn cột giá cần lấy vào là được.
Nguyễn Đức Bình
Công ty Cổ phần công nghệ Hoàng Hà
Mobile: 0988.678.761
Tel   : 024.22.195.191, 024.22.404739
IP IP Logged

Quick Reply
Tên:

Nội dung:
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Xem trang in Xem trang in

Chuyển nhanh đến
Bạn có thể tạo đề tài mới
Bạn có thể trả lời bài viết
Bạn không thể xoá bài viết bạn đã gưi
Bạn không thể sửa bài viết bạn đã gửi
Bạn không thể tạo bình chọn
Bạn không thể bình chọn

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.063 giây.