Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trục trặc và cách giải quyết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết
Message Icon Chủ đề: Tính Bù giá ca máy Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Tác giả Nội dung
Tri Nguyen
Guest
Guest

Trích dẫn Tri Nguyen Replybullet Chủ đề: Tính Bù giá ca máy
    Ngày gửi: 07 May 2019 lúc 6:24pm
Mình có 2 câu hỏi về vấn đề tính bù NL, bù NC ca máy:
1. Lập dự toán bằng Excel, tính bù lương, bù nhiên liệu từ giá ca máy gốc của tỉnh không làm theo cách như G8. Chỗ mình thường lập ra đơn giá ca máy có bù NL, NC, rồi sau đó đưa vào các đơn giá xây lắp như thông thường, không đưa phần bù vào trong Đơn giá chi tiết của G8. Xin hỏi phần mềm G8 có làm được như thế không?
2. Nếu tính theo cách chung của Thông tư 06, giá nhiên liệu, NC nhập trong sheet đầu vào, sau đó bấm tích vào ô Link máy, Link nhân công thì trong sheet Giá tháng sẽ có giá ca máy như bên Sheet Máy (giá NL, NC hiện tại). Nhưng khi đi duyệt Chủ đầu tư bắt tính bù lương, bù NL, mình thử bỏ tích Link máy, Link nhân công rồi tính Bù như các video hướng dẫn của trang youtube DutoanG8 nhưng Sheet Giá tháng giá ca máy nó theo cách tính chung Thông tư 06, không trở về giá gốc, thế phải làm sao.
Xin cảm ơn.
IP IP Logged
binhg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 21 Oct 2009
Trạng thái Online: Offline
Trích dẫn binhg8 Replybullet Ngày gửi: 08 May 2019 lúc 9:21am
Chào anh Tri Nguyen,
Xin trả lời anh như sau:
1. Lập dự toán bằng Excel, tính bù lương, bù nhiên liệu từ giá ca máy gốc của tỉnh không làm theo cách như G8. Chỗ mình thường lập ra đơn giá ca máy có bù NL, NC, rồi sau đó đưa vào các đơn giá xây lắp như thông thường, không đưa phần bù vào trong Đơn giá chi tiết của G8. Xin hỏi phần mềm G8 có làm được như thế không?
- Trong phần mềm Dự toán G8 sau khi anh tính được phần bù giá NL và Lương thợ bên sheet Nhiên Liệu anh quay trở lại Sheet Tổng hợp vật tư góc phải cuối cùng Sheet Tổng hợp VT anh tích vào ô Cộng bù N.Liệu, lương khi đó phần bù Nhiên Liệu và lương sẽ công thêm vào Giá H.T. Khi đó anh copy giá trị máy đã được công bù sang Sheet Giá tháng ở cột giá tháng anh chọn Dán giá trị. Khi đã dán được Giá trị anh quay trở lại Sheet Tổng hợp VT bỏ tích ở phần Cộng bù N.Liệu, lương là ok.
2. Nếu tính theo cách chung của Thông tư 06, giá nhiên liệu, NC nhập trong sheet đầu vào, sau đó bấm tích vào ô Link máy, Link nhân công thì trong sheet Giá tháng sẽ có giá ca máy như bên Sheet Máy (giá NL, NC hiện tại). Nhưng khi đi duyệt Chủ đầu tư bắt tính bù lương, bù NL, mình thử bỏ tích Link máy, Link nhân công rồi tính Bù như các video hướng dẫn của trang youtube DutoanG8 nhưng Sheet Giá tháng giá ca máy nó theo cách tính chung Thông tư 06, không trở về giá gốc, thế phải làm sao.
- Vấn đề thứ 2 rất đơn giản anh chỉ cần bôi đen cột giá máy gốc và dán sang cột giá tháng là ok.
Nguyễn Đức Bình
Công ty Cổ phần công nghệ Hoàng Hà
Mobile: 0988.678.761
Tel   : 024.22.195.191, 024.22.404739
IP IP Logged
Lam Giang
Guest
Guest

Trích dẫn Lam Giang Replybullet Ngày gửi: 31 Aug 2019 lúc 3:03pm
Add ơi cho mình hỏi Tại sao up date G8, trong sheet Tổng hợp vật tư không có ô Cộng bù NL, lương nữa?
IP IP Logged
duongg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 07 Dec 2011
Trích dẫn duongg8 Replybullet Ngày gửi: 03 Sep 2019 lúc 9:11am
Originally posted by Lam Giang

Add ơi cho mình hỏi Tại sao up date G8, trong sheet Tổng hợp vật tư không có ô Cộng bù NL, lương nữa?

Chào bạn !

Hiện nay phần mềm g8 trong Sheet "Tổng hợp vật tư" không có ô Cộng bù NL, lương nữa mà được bù trực tiếp vào đơn giá máy.

Để bù NL, lương thợ bạn làm như sau :
Sau khi bạn đã chọn xong cách tính toán bên Sheet "Nhiên liệu" và đã nhập xong đơn giá NL bạn vào Menu "Cấu hình" ->chọn Có bù Nhiên liệu và Lương thợ lái máy->Lúc này sẽ có 2 tùy chọn :
1.Thể hiện dòng bù nhiên liệu và lương (Có thể hiện dòng bù nhiêu liệu và lương thợ khi tính : Đơn giá chi tiết, THKP hạng mục, chiết tính)
2.Cộng bù trực tiếp vào đơn giá ca máy (Cộng bù trực tiếp Nhiên liệu và Lương thợ vào ca máy khi tính : Tổng hợp VT, Đơn giá chi tiết, Chiết tính)
Tùy thuộc theo yêu cầu của mình bạn chọn 1 trong 2 cách tính trên nhé.

Ngoài ra bạn có thể Tính đơn giá máy theo Định mức 1134/2015/QĐ-BXD bên Sheet "Máy"

Bạn có thể gọi lại để được tư vấn thêm !
Nguyễn Đăng Dương
Tel: (024) 22. 195. 191 - (024) 22. 404. 739
Mobile : 0978. 68.68.91 or 0912.55.07.85
Email:dangduongg8@gmail.com
IP IP Logged
nguyên thoa
Guest
Guest

Trích dẫn nguyên thoa Replybullet Ngày gửi: 04 Sep 2019 lúc 9:55am
add cho mình hỏi mình đang tính bù giá nhiên liệu cho máy công trình bắc ninh. tuy nhiên khi mình tính ở sheet nhiên liệu thấy giá trị bù lớn khi mình tìm ra thì có 1 mã của máy mài 1kw k hiện giá nhân công gốc dẫn đến công tác này tính bù cả lương nhân công => phần bị đẩy cao. mình nhập trực tiếp phần giá gốc của máy đó vào để phần chênh lệch nc bằng 0 nhưng sau khi vào bảo thkp nó lại không chạy. add chỉ giúp mình
IP IP Logged
phuongg8
Senior Member
Senior Member

Gia nhập: 21 Jun 2011
Trích dẫn phuongg8 Replybullet Ngày gửi: 04 Sep 2019 lúc 10:38am
Chào bạn.

Bạn có thể để lại số điện thoại hoặc gọi trực tiếp cho bên mình theo số 024.22.195.191 để bên mình kiểm tra hỗ trợ trực tiếp cho bạn.
Phương G8
(024) 22 195 191 or (024) 22 404 739
Email:dutoang8@yahoo.com
IP IP Logged

Quick Reply
Tên:

Nội dung:
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Trả lời bài viết Gửi bài viết mới
Xem trang in Xem trang in

Chuyển nhanh đến
Bạn có thể tạo đề tài mới
Bạn có thể trả lời bài viết
Bạn không thể xoá bài viết bạn đã gưi
Bạn không thể sửa bài viết bạn đã gửi
Bạn không thể tạo bình chọn
Bạn không thể bình chọn

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.063 giây.