Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trợ giúp Diễn đàn
 Diễn đàn :Trợ giúp Diễn đàn

Lựa chọn một chủ đề trợ giúp
Đăng ký và đăng nhập vào Diễn đàn
Tại sao tôi không thể Đăng nhập?
Tôi có cần Đăng ký không?
Quên Mật khẩu
Tôi đã Đăng ký nhưng không thể Đăng nhập

Thiết lập Diễn đàn theo sở thích người dùng
Làm thế nào để thay đổi các thiết lập trong Diễn đàn của tôi?
Ngày tháng trên Diễn đàn không đúng với vùng tôi thiết lập
Cấp bậc của tôi thể hiện điều gì?
Tôi có thể thay đổi cấp bậc không?
Bộ trình duyệt nào có thể sử dụng cho Diễn đàn này?

Những vấn đề khi gửi bài
Làm thế nào tôi có thể gửi thông tin lên Diễn đàn?
Làn thế nào tôi có thể xoá bài?
Làm thế nào tôi có thể biên tập bài?
Làm thế nào tôi có thể thêm chữ ký vào bài viết của tôi?
Làm thế nào tôi có thể tạo các cuộc thăm dò?
Tại sao tôi không thể theo dõi một Diễn đàn?
Bài viết của tôi chưa được đăng, là ‘Ẩn’, hoặc ‘Trong quá trình phê duyệt’
Rich Text Editor (Bộ soạn thảo toàn diện) đăng các vấn đề

Định dạng thông báo
Mã Diễn đàn là gì?
Tôi có thể sử dụng mã HTML?
Cái gì là Emoticons (Smilies)
Tôi có thể tải các hình lên?
Các Chủ đề nóng là gì?

Nhóm người dùng
Admin Diễn đàn là gì?
Mod Diễn đàn là gì?
Nhóm Người dùng Diễn đàn là gì?

Tin nhắn riêng
Tin nhắn riêng là gì?
Tôi không thể gửi tin nhắn riêng
Tôi không thể gửi tin nhắn riêng tới các thành viên khác
Làm thế nào tôi có thể ngăn các thành viên khác gửi tin nhắn cho tôi

Các cung cấp RSS
What is an RSS Feed?
Tôi Đăng ký các Diễn đàn cung cấp RSS như thế nào?

Hệ thống Lịch
Hệ thống Lịch là gì?
Tôi tạo một Sự kiện Lịch như thế nào?

Về
Phần mềm nào được sử dụng trên Diễn đàn này?

Đăng ký và đăng nhập vào Diễn đàn
Tại sao tôi không thể Đăng nhập?
Để Đăng nhập vào Diễn đàn này bạn cần nhập tên Người dùng và Mật khẩu khi Đăng ký. Nếu như bạn chưa Đăng ký được bạn vẫn phải làm điều đó trước khi Đăng nhập. Nếu như bạn đã Đăng ký mà không thể Đăng nhập thì trước tiên bạn cần phải kiểm tra tất cá các Cookies được cho phép trên trình duyệt của mình, bạn cũng có thể cần thêm trang web này vào Danh sách các web site có thể tin cậy được trên bộ trình duyệt của bạn. Nếu như bạn bị treo từ các Diễn đàn thì nó cũng ngăn chặn việc bạn Đăng nhập, trong trường hợp này bạn cần phải kiến nghị với các Admin của Diễn đàn.
Lên

Tôi có cần Đăng ký không?
Bạn cũng không nhất thiết phải Đăng ký để đăng bài của bạn trên các Diễn đàn, bạn có thể gửi nó cho các ADmin của Diễn đàn, chúng tôi cho phép điều này trên các Diễn đàn như một Người dùng chưa Đăng ký. Tuy nhiên, với việc Đăng ký thì bạn có thể sử dụng các chức năng bổ sung. Chỉ mất vài phút để Đăng ký, vì vậy chúng tôi khuyên bạn nên làm điều này.
Lên

Quên Mật khẩu
Nếu như bạn quên Mật khẩu thì cũng đừng lo lắng. Mặc dù không thể lấy lại được nhưng chúng tôi có thể thiết lập lại cho bạn. Để thiết lập lại Mật khẩu, bạn nhấp vào nút Quên Mật khẩu ở cuối trang Đăng nhập, bạn sẽ có một liên kết yêu cầu Mật khẩu mới được gửi qua email tới bạn. Nếu tuỳ chọn này không có hiệu lực hoặc địa chỉ email của bạn không chính xác thì bạn vào trang Thông tin cá nhân liên lạc với Admin hoặc Mod đề nghị họ thay Mật khẩu mới cho mình.
Lên

Tôi đã Đăng ký nhưng không thể Đăng nhập
Trong khi bạn chưa đăng bất kỳ thông tin nào, hoặc không bao giờ đăng bài. Thông thường Admin của Diễn đàn sẽ xoá những Người dùng khỏi cơ sở dữ liệu một cách định kỳ để giải phóng cho những Người dùng khác và giảm tải kích thước cho cơ sở dữ liệu.
Lên

Thiết lập Diễn đàn theo sở thích người dùng
Làm thế nào để thay đổi các thiết lập trong Diễn đàn của tôi?
Bạn có thể thay đổi các thiết lập Diễn đàn, thông tin cá nhân, các chi tiết khi Đăng ký thành viên, v.v Bảng Trình đơn điều khiển thành viên, khi mà bạn Đăng nhập vào Diễn đàn. Bạn sẽ có thể thay đổi một vài thuộc tính và điều khiển thành viên từ trình đơn chính.
Lên

Ngày tháng trên Diễn đàn không đúng với vùng tôi thiết lập
Thời gian sử dụng trên Diễn đàn là ngày giờ trên máy chủ, nếu như máy chủ đặt tại một vùng ở nước khác thì thời gian sẽ là ngày giờ của vùng ở nước đó. Thay đổi thời gian theo thiết lập vùng của bạn theo cách đơn giản là biên tập 'Sở thích trong Diễn đàn' thông qua Bảng Trình đơn điều khiển thành viên, và thiết lập thời gian theo ngày giờ vùng của bạn. Các Diễn đàn không được thiết kế để điều chỉnh giữa các tiêu chuẩn của thời gian đó, vì vậy bạn có thể cần thiết lập lại thời gian cho đúng theo Sở thích trong Diễn đàn của bạn trong suốt những ngày tháng này.
Lên

Cấp bậc của tôi thể hiện điều gì?
Các cấp bậc trong Diễn đàn thể hiện bất kỳ Nhóm Người dùng nào, bạn là thành viên thì có thể xác định những Người dùng, ví dụ các Admin hay các Mod có một cấp bậc đặc biệt . Tuỳ theo thiết lập trong Diễn đàn bạn có thể dùng các tính năng khác nhau phụ thuộc cấp bậc của bạn.
Lên

Tôi có thể thay đổi cấp bậc không?
Thông thường bạn không thể, nhưng nếu như Admin của Diễn đàn thiết lập các cấp bậc theo hệ thống thang bạn có thể thay đổi Nhóm trong Diễn đàn bởi số lượng bài đăng.
Lên

Bộ trình duyệt nào có thể sử dụng cho Diễn đàn này?
Tất cả những gì mới nhất, thông dụng nhất, các trình duyệt web trên cả Windows XP, lẫn Apple MAC OS X đều có thể sử dụng Diễn đàn này, bao gồm; Internet Explorer, Mozilla, Firefox, Safari, Netscape, Opera, và các thay đổi của các bộ trình duyệt này. Mặc dù tất cả các trình duyệt trên đều có thể sử dụng Diễn đàn này, chúng tôi đề nghị sử dụng Firefox trên tất cả các hạng mục.
Lên

Những vấn đề khi gửi bài
Làm thế nào tôi có thể gửi thông tin lên Diễn đàn?
Để đăng một thông tin lên Diễn đàn bạn phải nhấp vào nút tương ứng trong Diễn đàn hoặc khung Chủ đề. Tuỳ theo việc Admin thiết lập Diễn đàn như thế nào, phụ thuộc nếu như bạn cần Đăng nhập trước khi có thể đăng bài. Các khả năng bạn có thể sử dụng trong từng Diễn đàn được liệt kê ở cuối Chủ đề.
Lên

Làn thế nào tôi có thể xoá bài?
Trừ phi bạn là một Mod hoặc là một Admin, bạn chỉ có thể xoá bài viết của mình và chỉ nếu như Diễn đàn thiết lập được các quyền lợi hợp pháp cho phép bạn có thể thực hiện điều đó. Nếu như một ai đó đã trả lời bài viết của bạn thì trong một thời gian ngắn bạn có thể xoá nó.
Lên

Làm thế nào tôi có thể biên tập bài?
Trừ phi bạn là một Mod hoặc là một Admin, bạn chỉ có thể biên tập bài viết của mình và chỉ nếu như Admin của Diễn đàn khởi tạo được các quyền hợp pháp cho phép bạn có thể thực hiện điều đó. Khi bạn biên tập bài viết của mình tuân theo các thiết lập của Diễn đàn thì nó sẽ hiển thị tên Người dùng, ngày giờ bạn biên tập ở cuối bài của bạn.
Lên

Làm thế nào tôi có thể thêm chữ ký vào bài viết của tôi?
Nếu như Admin của Diễn đàn cho phép sử dụng chữ ký trong Diễn đàn thì bạn có thể thêm chữ ký vào cuối các bài đăng của mình. Để làm điều này trước tiên bạn cần phải tạo chữ ký trong 'Thông tin cá nhân' của bạn thông qua Bảng Trình điều khiển thành viên , ngay khi hoàn tất bạn có thể thêm chữ ký của bạn vào cuối mỗi bài viết bằng việc kiểm tra 'Hiển thị chữ ký' tại hộp kiểm tra cuối bài đăng.
Lên

Làm thế nào tôi có thể tạo các cuộc thăm dò?
Nếu đúng thẩm quyền bạn có thể tạo các cuộc thăm dò trong một Diễn đàn, bạn sẽ thấy có một nút 'Thăm dò mới' để trên đầu trang Diễn đàn hoặc Chủ đề. Khi tạo cuộc thăm dò bạn cần nhập câu hỏi thăm dò và ít nhất hai khả năng bầu chọn cho cuộc thăm dò. Bạn cũng có thể chọn một hay nhiều phiếu bầu cho mỗi cuộc thăm dò.
Lên

Tại sao tôi không thể theo dõi một Diễn đàn?
Các Diễn đàn được thiết lập cho phép những Người dùng hoặc Nhóm Người dùng truy cập chúng. Để theo dõi, đọc, đăng bài, v.v trong Diễn đàn trước tiên bạn cần được cho phép, một Mod hoặc một Admin thừa nhận với bạn.
Lên

Bài viết của tôi chưa được đăng, là ‘Ẩn’, hoặc ‘Trong quá trình phê duyệt’
Những điều này có nghĩa bạn phải trình Bài viết mới hoặc Chủ đề mới tới Diễn đàn và yêu cầu một Admin hoặc một Mod phê duyệt Bài viết trước khi nó được trình bày cho các thành viên khác hoặc khách. Bài viết vẫn có thể được các thành viên khác lập luận để chỉnh sửa hoặc bị xoá trong suốt thời gian này.
Lên

Rich Text Editor (Bộ soạn thảo toàn diện) đăng các vấn đề
Nếu như bạn đang sử dụng Internet Explorer 5+ (chỉ với windows), Netscape 7.1, Mozilla 1.3+, Mozilla Firebird 0.6.1+, và nếu Admin Diễn đàn cho phép điều đó, bạn sẽ có Rich Text Editor (Bộ soạn thảo toàn diện) để đánh những tin nhắn của bạn. Nếu bạn phát hiện có các lỗi trong bìa viết khi sử dụng Bộ soạn thảo toàn diện biên tập thì bạn có thể tắt biên tập Bộ soạn thảo toàn diên này bằng cách đơn giản vào 'Thông tin cá nhân' và tắt biên tập Bộ soạn thảo toàn diện khi đăng bài.
Lên

Định dạng thông báo
Mã Diễn đàn là gì?
Mã của Diễn đàn cho phép bạn định dạng thông báo của mình khi đăng trên các Diễn đàn. Mã Diễn đàn cũng giống như mã HTML trừ các thẻ đi kèm trong các phạm vi, [ và ], hoặc là, < và >. Bạn cũng có thể tắt Mã Diễn đàn khi đăng thông tin của mình. Nhấp vào đây để xem Mã Diễn đàn có hiệu lực trong Diễn đàn .
Lên

Tôi có thể sử dụng mã HTML?
HTML không thể sử dụng được trong các bài viết của bạn, đây là một việc cần thiết vì nguyên nhân bảo mật chống lại các mã HTML nguy hiểm có thể được sử dụng để tấn công phá huỷ việc sắp xếp trong Diễn đàn và thậm chí có thể làm sập bộ trình duyệt web khi Người dùng cố gắng theo dõi một bài viết.
Lên

Cái gì là Emoticons (Smilies)
Các Emoticons (Smilies) là các hình ảnh đồ hoạ nhỏ được dùng biểu lộ cảm xúc cá nhân. Nếu Admin cho phép dùng các Emoticons (Smilies) trong Diễn đàn thì bạn có thể thấy chúng trong khuôn khổ bài đăng tiếp sau khi bạn đăng thông tin. Thêm một Emoticons (Smilies) trong bài viết của bạn đơn giản bằng cách nhấp lên Emoticons (Smilies) bạn thích thêm vào bài viết.
Lên

Tôi có thể tải các hình lên?
Các hình ảnh có thể thêm vào bài viết của bạn, nếu như Admin cho phép tải hình ảnh lên. Bạn có thể sử dụng chức năng này để tải ảnh từ máy của mình lên bài viết. Tuy nhiên, nếu như ảnh tải lên không được chấp nhận thì bạn cũng cần đưa liên kết tới ảnh, nó cần thiết để lưu trữ trên các máy chủ sử dụng công cộng, e.g. http://www.mysite.com/my-picture.jpg.
Lên

Các Chủ đề nóng là gì?
Các Chủ đề nóng được thiết lập bởi các Admin hoặc các Mod. Mỗi lần các Chủ đề nóng bạn sẽ được trả lời hoặc bỏ phiếu bầu trong Diễn đàn đó trong một thời gian ngắn.
Lên

Nhóm người dùng
Admin Diễn đàn là gì?
Các Admin Diễn đàn là những người có quyền cao nhất trên toàn Diễn đàn, họ có thể mở, hoặc tắt các tính năng trong tất cá các Diễn đàn, treo tên Người dùng, xoá bỏ tên Người dùng, biên tập hoặc xoá các bài viết, tạo Nhóm Người dùng, v.v...
Lên

Mod Diễn đàn là gì?
Các Mod là những người hoặc Nhóm người trong số những Người dùng, là người chăm sóc Diễn đàn hàng ngày. Họ có quyền biên tập, xoá, di chuyển , đóng, mở các Chủ đề và các bài viết trong Diễn đàn. Các Mod thường thường ngăn chặn mọi người khỏi các bài viết tấn công, lăng mạ nghiêm trọng.
Lên

Nhóm Người dùng Diễn đàn là gì?
Các Nhóm Người dùng là một tập các Người dùng. Mỗi Người dùng là thành viên của một Nhóm và mỗi Nhóm có thể phân công nhiệm vụ cho từng cá nhân trong Diễn đàn, như đọc, theo dõi, đăng bài, tạo các cuộc thăm dò, v.v...
Lên

Tin nhắn riêng
Tin nhắn riêng là gì?
Nếu như Admin đã chấp nhận Tin nhắn riêng bạn có thể sử dụng các Diễn đàn đã xây dựng Hệ thống Tin nhắn riêng để gửi Tin nhắn riêng tới các thành viên khác trong Diễn đàn. Hệ thống làm việc như email, nhưng trong Hệ thống Diễn đàn.
Lên

Tôi không thể gửi tin nhắn riêng
Có thể có vài nguyên nhân cho việc này, bạn chưa Đăng nhập, bạn chưa Đăng ký, hoặc các Admin không cho phép bạn dùng Hệ thống tin nhắn riêng.
Lên

Tôi không thể gửi tin nhắn riêng tới các thành viên khác
Điều này có thể do người mà bạn đang cố gửi tin nhắn riêng bị chặn khi bạn có khả năng gửi tin nhắn cho họ những tin nhắn riêng, các 'Hộp thư' cá nhân đã đầy, hoặc bạn đã gửi quá số lượng tin nhắn được phép trong một giờ. Nếu đúng là trong trường hợp đó, bạn có thể nhận được thông báo về điều này nếu như bạn cố gắng gửi tin nhắn tới một thành viên.
Lên

Làm thế nào tôi có thể ngăn các thành viên khác gửi tin nhắn cho tôi
Nếu như bạn thấy những tin nhắn không mong muốn từ một thành viên khác trong Diễn đàn, bạn có thể chặn không cho họ gửi tin nhắn riêng cho bạn. Để làm việc này bạn vào 'Hộp thư cá nhân' và tới Danh sách bạn. Thêm thành viên này vào như một người bạn, nhưng thay vào đó chọn tuỳ chọn từ danh sách kéo xuống 'Không tin nhắn tới bạn', việc này sẽ ngăn chặn thành viên này gửi tin nhắn cho bạn.
Lên

Các cung cấp RSS
What is an RSS Feed?
RSS, nó thật sự như một Tổ chức thành nghiệp đoàn đơn giản, là một công nghệ sử dụng XML nó cho phép tổ chức thành công nội dung các website. Nếu Admin chấp nhận cung cấp RSS, bạn có thể tán thành việc cung cấp một vài RSS được cho phép trên Diễn đàn, như vậy bạn có thể thường xuyên cập nhật các Bài viết hoặc Sự kiện Lịch mới nhất.
Lên

Tôi Đăng ký các Diễn đàn cung cấp RSS như thế nào?
Có một vài cách bạn có thể tán thành một hoặc tất cả các RSS cho phép cung cấp trong Diễn đàn, nhấn mạnh bằng: sử dụng một trình duyệt web hỗ trợ các Diễn đàn RSS động (Firefox, IE7, Safari, Opera), sử dụng một RSS để đọc tin online, cài đặt một RSS để đọc tin trên PC của bạn, hoặc sử dụng một chương trình email có hỗ trợ RSS như Mozilla Thunderbird.
Lên

Hệ thống Lịch
Hệ thống Lịch là gì?
Hệ thống Lịch được xây dựng trên Hệ thống Lịch làm việc như một Lịch hoặc một nhật ký bình thường, với kế hoạch Tuần, kế hoạch Tháng, kế hoạch Năm. Bạn có thể chọn lựa Tuần nào, Tháng nào, Năm nào bạn muốn thấy các Sự kiện trong Lịch và các ngày Sinh nhật của thành viên cho ngày tháng bất bỳ bạn chọn.
Lên

Tôi tạo một Sự kiện Lịch như thế nào?
Nếu Admin công nhận Thành viên hoặc Nhóm cho phép khởi tạo Lịch Sự kiện, bạn có thể lựa chọn một 'Ngày tháng Sự kiện' khi tạo một Chủ đề mới. Các Sự kiện này có thể được xem như các Chủ đề khác trong Diễn đàn thông qua Hệ thống Lich nơi nó được hiển thị dưới dạng những Sự kiện theo ngày tháng.
Lên

Về
Phần mềm nào được sử dụng trên Diễn đàn này?
Tất cả các phần mềm được sử dụng để chạy Diễn đàn này đều được gọi là Web Wiz Forums. Web Wiz Forums là Một Bảng thông báo Hệ thống được viết sử dụng Microsoft’s Active Server Pages (ASP) và được thiết kế để chạy trên nền máy chủ web Windows. Web Wiz Forums cài đặt dễ dàng trên web site của bạn và có thể được tải miễn phí tại www.webwizforums.com.
Lên

Chuyển nhanh đến

Du toan G8 version 5.0
Copyright © 2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.063 giây.