Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trả lời bài viết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết : Trả lời bài viết
Tiêu đềChủ đề: sai lech giua thkpHang muc va du thau

Sửa bài viết
Tên:

Nội dung:

Emoticons
xem thêm...
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Nội dung
Chủ đề: sai lech giua thkpHang muc va du thau
Ngày gửi: 07 May 2011 lúc 3:35pm bởi trungkien
theo thienly 88 có nói là phải stick vào phần THVT là OK. mình stick rồi mà chênh lệch vẫn cứ xảy ra. tổng hạng mục là 120 ty thì mình thấy chênh nhau là 120K. mình cũng không hiểu ký do tại sao? với vài hạn mục bạn có thể chỉnh làm tròn số học thì được. mình 600 mục thì cũng không thấy bằng nhau là sao????????
1. theo nguyên tắc thì giá VT do nhà nước cung cấp ko bao giờ kịp với giá VT thị trường. nếu thay giá gốc = giá tháng trong bảng thông báo thì không có chênh lệch giá. vậy có hay không có stick thì cũng ko còn là vấn đề.
2. Đơn Giá VT,NC,MTC trong bảng dự toán hạng mục (sheet công trình) đều phải lấy từ bảng PTVT. Khối lượng từ THVT thì phải cộng từ PTVT mà ra.
3. mình xuất sang excel. làm thủ công  thì vẫn chênh nhau 65K   .
Có khi nào trong phần mềm có hê số nào ẩn trong đó không vậy.
4. Khi chỉnh bảng lương nhân công mới và giá nhiên liệu thì giá ca máy thay đổi nhưng mà ... giá nhân công không đổi. Tổng hợp KPHM vẫn phải nhân hệ số, giá ca máy vẫn khác với khi mình làm giá ca máy bằng excel. mình vẫn thấy hơi khó hiểu.
Vậy cho mình hỏi, mình đã làm đúng theo hướng dẫn mà vẫn không làm cho chúng nó bằng nhau là thế nào. có cách gì khác không chỉ cho mình với. các anh em có kinh nghiệm dùng g8 chỉ thêm với.
cám ơn anh em nhiều nha.

Sửa bởi trungkien - 07 May 2011 lúc 3:42pm

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.094 giây.