Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trả lời bài viết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết : Trả lời bài viết
Tiêu đềChủ đề: Nhờ G8 gup đỡ!

Sửa bài viết
Tên:

Nội dung:

Emoticons
xem thêm...
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Nội dung
Chủ đề: Nhờ G8 gup đỡ!
Ngày gửi: 01 Apr 2010 lúc 1:26am bởi viettuanNA
Em là khách hàng của G8 ở Nghệ An. hiện tại em chỉ dùng G8 để làm dự thầu và quyết toán các công trình. Em đã đi dự buổi hội thảo G8 đã tổ chức ở Vinh nhưng cũng thấy có một số vấn đề mong được G8 gúp đỡ:
- ở NA các nhà tư vấn hầu như dùng DT 2007 của ACI nên khi lập dự toán họ không cần quan tâm tới bảng THVT mà bảng THKP xây dựng thì lấy theo TT05/2007( rút từ bảng DT ra)=> khi em làm dự thầu bằng G8( THKP = dự thầu thì THKP phải theo THVT) thì giá dự thầu bao giờ cũng nhỏ hơn giá dự toán đưa ra ( Em được giải thích là do đơn giá 8210 của NA sai). Do đặc thù công trình em làm vốn đầu tư nhỏ mà chi phí A..B..C... nhiều nên khi dự thầu muốn giá dự thầu bằng luôn giá dự toán thì nhà thầu mới có ăn. em nhờ G8 gúp đỡ em giải quyết vấn đề đó. cám ơn các Anh rất nhiều!

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.078 giây.