Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trả lời bài viết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết : Trả lời bài viết
Tiêu đềChủ đề: Cách tính cước vận chuyển

Sửa bài viết
Tên:

Nội dung:

Emoticons
xem thêm...
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Nội dung
Chủ đề: Cách tính cước vận chuyển
Ngày gửi: 23 Jul 2012 lúc 5:47pm bởi linhctn
Originally posted by dxddb47

cám ơn các bạn chỉ giúp, nhg bạn linhctn cho t hỏi nốt tí,vì dự toán nó tính cước của bậc hàng theo tổng số km đường vc,nếu mình trừ bớt đi như thế có bị ảnh hưởng j k??

Mình không rõ ý bạn lắm.
Nếu mình hiểu không lầm thì bạn đang phần vân về tổng cự ly để tra giá cước, chứ bậc hàng ở đây đâu có ảnh hưởng gì đến cự ly.

- Theo như văn bản của địa phương mình quy định thì có 1 dòng sau:
" Khoảng cách tính cước là khoảng cách thực tế vận chuyển có hàng"

Chúng ta phải hiểu rõ quan niệm về cước vận chuyển, và hơn nữa phải tìm hiểu kỹ văn bản quy định của tỉnh. Nếu văn bản nói rõ thì không vấn đề còn không nói rõ thì phải hiểu thực tế công việc đó để áp cho nó hợp lý.
Nếu văn bản không nõi rõ trường hợp trừ cước/quãng đường theo giá của nhà sản xuất thì mình phải tìm hiểu.
+ Giả dụ như giá vật liệu được tính trừ 5km đó, nhà sản xuất quy ra tiền để trừ trực tiếp vào giá VL tại xưởng (kho) hay là đã tính giá vật liệu chân công trình trừ đi 5km. Nếu giá là báo giá VL trừ 5km là hình thức báo giá chiết khấu mà nhà thầu tự vận chuyển thì lúc này giá hiện trường = giá VL (đã chiết khấu 5km) + giá cước VC (cước trên toàn tuyến)

Rất cảm ơn các bạn đã cho mình hiểu rõ 1 vấn đề!

Sửa bởi linhctn - 23 Jul 2012 lúc 5:51pm

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.125 giây.