Trang Chủ  Trang Chủ  Chủ đề mớiChủ đề mới  Hiển thị danh sách thành viênThành viên  LịchLịch  Tìm trên diễn đànTìm kiếm  Trợ giúpTrợ giúp
  Đăng kýĐăng ký  Đăng nhậpĐăng nhập
Trả lời bài viết
 Diễn đàn :Diễn đàn chính :Trục trặc và cách giải quyết : Trả lời bài viết
Tiêu đềChủ đề: Hệ số nhân công tỉnh Lạng Sơn

Sửa bài viết
Tên:

Nội dung:

Emoticons
xem thêm...
   Sử dụng Mã diễn đàn để định dạng bài viết
Unique Security Code:
Code Image - Please contact webmaster if you have problems seeing this image code Load New Code
Please enter the Security Code exactly as shown in image format.
Cookies must be enabled on your web browser.

Nội dung
Chủ đề: Hệ số nhân công tỉnh Lạng Sơn
Ngày gửi: 19 Oct 2013 lúc 6:33pm bởi thienly_88
Originally posted by [Q

_Hades] Cám ơn bak đã giúp đỡ
Em vẫn chưa rõ lắm về hệ số nhân công và hệ số ca máy, search mạng thì ko thấy có thông tư nào hướng dẫn về điều chỉnh hệ số NC và M cho tỉnh Lạng sơn. Bình thường khi nhập e thấy các bak dùng 1,44 vvà 1,14...liệu với Lạng Sơn có dùng được ko. E hơi gà mong các bak thông cảm

chào bạn!
Hệ số nhân công và máy ở phần mền để là 1,44 và 1,14 là hệ số phần mền để mặc định thôi.còn bạn làm ở tỉnh nào thì bạn phải điều chỉnh cho phù hợp ở tỉnh đó. giả sử như Hà Nội mức lương theo nghị định 103 là 2.350.000 mà đơn giá Hà Nội 5481 tại thời điểm ban hành là 2.000.000 thì cách tính nhân công là bạn lấy 2.350.000 / 2.000.000 = 1,175 đấy là bù nhân công. Còn máy thi công thì thường tính theo thông tư 06/2010 ( bạn có thể tìm trên mạng để tìm hiểu thông tu này). Nếu bạn muốn biết cụ thể hơn thì bạn có thể gọi cho mình theo số 0976.137.628 mình sẽ tư vấn giúp bạn!

Du toan G8 version 5.0
Copyright ©2007 Hoang Ha Techical Joint Stock Company

Trang này được tạo ra trong 0.078 giây.